Kupangiwa shule

Siku 16 tangu shule za sekondari zifunguliwe, mwitikio wa wanafunzi wa kidato cha kwanza walioripoti na kuanza masomo umekuwa wa kusuasua katika mikoa mingi nchini. Ufuatiliaji uliofanywa na Mwananchi katika mikoa mbalimbali nchini, umeshuhudia mwitikio mdogo ukilinganisha na idadi ya wanafunzi waliofaulu na kupangiwa shule katika mikoa hiyo. Januari sita, shule hizo zilifunguliwa ambapo hadi jana Mwananchi lilizungumza na viongozi wa mikoa ya Mtwara, Ruvuma, Mara na kubaini kuna tatizo.

Hata hivyo, inawezekana baadhi ya wanafunzi walioshindwa kuripoti watakuwa wamejiunga na shule binafsi. Oktoba 15 mwaka jana, Baraza la Mitihani la Taifa Necta lilitangaza matokeo ya mtihani wa kumaliza elimu msingi mwaka ambapo asilimia Kaimu Kamishna wa Elimu, Dk Lyabwene Mtahaba alisema hadi Januari 17 ni asilimia 55 pekee ya wanafunzi waliokuwa wamefika shuleni.

Wakati Dk Mtahaba akieleza hayo, mkoani Ruvuma ni wanafunzi 6, pekee walioripoti shuleni kati ya 28, sawa na asilimia Kati yao walioripoti wavulana ni 3, na wasichana 3, Ofisa elimu mkoa huo, Ephraim Simbeye alisema wanafunzi wanaendelea kuripoti kidogo kidogo ambapo idadi inaendelea kuongezeka. Simbeye alisema tayari baadhi ya viongozi wa elimu wameanza kufanya ufuatiliaji katika wilaya zote, ili kuhakikisha wanafunzi wote waliochaguliwa wanajiunga na masomo kwa muda mwafaka.

Wakati Mkoa wa Ruvuma ukisuasua, hali ni afadhali mkoani Mara kwani karibu asilimia 80 ya wanafunzi 35, waliochaguliwa wameripoti. Ofisa elimu wa Mkoa huo, Emmnauel Kisongo alisema awali wanafunzi hao walikuwa wakiripoti kwa kusuasua, lakini baada ya Serikali kuwatishia wazazi kuwapeleka mahakamani mwitikio umekuwa mkubwa. Hata hivyo, aliomba kupewa muda kidogo hadi jana jioni ili aweze kutoa taarifa na takwimu kamili kuhusu hali halisi ambapo alisema kuwa hadi sasa amekwisha tembelea sekondari 30 katika wilaya nne kati ya sita za mkoa huo.

Shule Walizopangwa Darasa La Saba

Ofisa elimu wa mkoa wa Lindi, Vicent Kayombo alitoa mfano wa Wilaya ya Ruangwa ambayo kati ya wanafunzi 2, waliochaguliwa, walioripoti ni Wilaya nyingine ni Nachingwea ambayo wanafunzi waliochaguliwa ni 3, lakini waliofika shule ni 1, Alisema Wilaya Lindi Manispaa kuna wafunzi waliochaguliwa lakini ni wanafunzi walioripoti, Lindi Vijijini wanafunzi waliochaguliwa ni 2, na walioripoti shuleni hadi jana ni huku 1, hawajulikani walipo.

Kayombo alisema wilaya Liwale wanafunzi 1, wamechaguliwa na walioripoti ni ; Wilaya Kilwa kati ya wanafunzi waliochaguliwa 3, ni 1, pekee ndiyo wako shuleni na 1, bado hawajaripoti.

Kayombo amewataka wazazi na walezi kuhakikisha wanawapeleka wanafunzi hao shuleni kabla ya Februari 9 na kwamba baada ya hapo Serikali itachukua hatua kali za kisheria kwa wazazi watakaoshindwa kuwapeleka watoto wao shule.

Katika Mkoa wa Mtwara, wanafunzi 5, kati ya wanafunzi 22, wameripoti huku 17, wakiwa hawajulikani walipo. Kwa mujibu wa Ofisi ya elimu mkoa wa Mtwara, wanafunzi waliopangwa kuanza kidato cha kwanza katika shule mbalimbali wasichana walikuwa 12, na wavulana 10, lakini walioripoti hadi kufikia Januari 17 ni 5, ambapo wasichana ni 2, na wavulana 2, Idadi ya halmashauri na walioripoti ni kama inavyoonekana katika mabano, Halmashauri ya wilaya Masasi Masasi mjihalmashauri ya wilaya ya Mtwara Manispaa ya Mtwara Mikindani 1, ,Halmashauri ya mji Nanyamba Halmashauri nyingine ni Nanyumbu Halmashauri ya wilaya ya Newala Newala mji na Tandahimba Akizungumzia hali hiyo, Mkuu wa wilaya ya Nanyumbu, Moses Machali alisema bado wanaendelea kuwahamasisha wazazi ili watoto wao waripoti shuleni na kwamba wanaamini wataripoti.

Waliomaliza Darasa la 7, Kupangiwa Shule Disemba 7 Mwaka Huu!!

Kwa upande wa halmashauri ya wilaya ya Newala, ofisa elimu taaluma sekondari, Mussa Mussoma alisema kutokana na baadhi ya wanafunzi kutoripoti wameweka mkakati wa kushirikiana na uongozi wa ngazi mbalimbali kupita nyumba kwa nyumba na hadi kufika Jumatatu iliyopita idadi ya wanaoripoti imeanza kuongezeka. Mkoani Geita, kaimu ofisa elimu wa mkoa huo, Elysalver Nkanga alisema kwa kipindi cha wiki mbili zilizopita ni wanafunzi 7, tu wa kidato cha kwanza walioripoti shuleni kati ya 31, waliochaguliwa.

Alisema katika halmashauri ya wilaya ya Geita wanafunzi walioripoti ni 1, sawa na asilimia 19 ya wanafunzi 8, waliochaguliwa huku Wilaya ya Chato ni wanafunzi 2, sawa na asilimia 29 ya wanafunzi 7, Wilaya ya Bukombe wanafunzi 1, wameripoti sawa na asilimia 24 ya wanafunzi 4, Wilaya ya Mbogwe imepokea wanafunzi ambao ni asilimia 21 ya wanafunzi 3, waliochaguliwa na halmashauri ya Geita mji imepokea wanafunzi 1, sawa na asilimia 27 ya wanafunzi 4, Kwa upande wake, Katibu tawala mkoa Arusha, Richard Kwitega alisema wanafunzi 29, waliofaulu mitihani wamejiunga na sekondari.

Ofisa elimu mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Hamis Lissu alisema hadi kufikia Januari 17, wanafunzi walioripoti shuleni ni 45, sawa na asilimia 65 ya wanafunzi 69, waliotarajiwa. Jijini Dodoma wanafunzi 33, waliofaulu mtihani huo wote walipangiwa shule na hakuna aliyekosa nafasi na wamekuwa wakiripoti katika shule zao ikiwamo ya Viwandani na Dodoma.

Mkuu wa shule ya sekondari ya Viwandani, Kaizirege Tehingisa amesema kuwa shule hiyo ilipangiwa wanafunzi lakini walioripoti shuleni hapo mpaka jana walikuwa wanafunzi Hata hivyo, alisema nafasi zilizoachwa na wanafunzi wanaohamia shule nyingine zinatoa nafasi kwa wanafunzi wengine wanaohamia katika shule hiyo kwa sababu uhamisho hufanywa kwenye ngazi ya wilaya na mkoa kwa sababu wakuu wa shule hawana mamlaka ya kutoa uhamisho.

Rss feeds list

Mkoani Mbeya, Mkurugenzi wa Halmashauri ya Busokelo, Eston Ngilangwa alisema halmashauri hiyo ilitarajia wanafunzi 2, lakini mpaka Jumatatu iliyopita wanafunzi walikuwa bado hawajaripoti.

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali, Kivuma Msangi alisema kati ya wanafunzi 4, waliotakiwa kuripoti shuleni wanafunzi 3, sawa na asilimia 65 ndiyo walioripoti.

kupangiwa shule

Mwanzo Habari Kitaifa. Pia Soma. Mongella: Hatutaruhusu mikusanyiko wakati wa pasaka CAG aagiza wajumbe wa kamati ya shule kuchukuliwa hatua Wenye magonjwa haya wachukue tahadhari zaidi dhidi ya corona Waziri Mkuu wa Tanzania ateta na Balozi wa China. Mkoani Lindi hali si nzuri kati ya wanafunzi 13, ni wanafunzi 6, pekee walioripoti.This is an achievement test offered to candidates who have completed four years of secondary education. CSEE is administered at the first week of November every year.

The objectives of this examination are to assess students' skills and knowledge achieved in different subjects at secondary school. Also to weigh the extent to which the student can use the skills gained to meet the social, political, economic and technological challenges for the individual and the national development at large; to identify students with the capacity to continue learning to the advanced secondary school level and other learning institutions.

The holder of the CSEE qualification is expected to be able to apply skills of knowledge, comprehension, application, analysis, synthesis and evaluation in a broad range of activities. Eligibility of Candidates who Seats for the Examination. Any students who have completed four years of secondary education at both government and non-government registered schools and passed form two secondary education examination or Qualifying Test.

Also, repeaters of the same examination who registered themselves as private candidates. No candidate for the CSEE shall register for more than ten subjects at one sitting. Subscribe to: Posts Atom. About Contact Advertisement Privacy Disclaimer.Home About Contact. The results of the seventh class have been announced. NECTA has reported an increase of 3. Graduates make up Students who get selected and those who are not, receive certificates How to check PSLE results online Getting PSLE results online is just but a click away following technological innovation.

The only requirement is a device capable of accessing the internet, more preferably a smart phone. Simply follow the steps listed below. Download or save the page and take a printout for future reference. NECTA imeeleza ufaulu umeongezeka kwa asilimia 3. Waliofaulu ni asilimia Pia Watahiniwa wamefutiwa matokeo kwa sababu mbalimbali ikiwemo udanganyifu.

Marcadores: education. Newer Post Older Post Home. Follow by Email. Popular Posts. Leo acha niwape dondoo kadhaa kuhusu namna ya kujua kama umemkuna ipasavyo mwanamke wakati wa tendo la ndoa.

Surgical nursing care plan pdf

Kufinya shuka kwa Bwana Yesu asifiwe!!! Wanawake wengi wanapenda kuvaa shanga kiunoni wakiamini zinawavutia wanaume wengi katika mapenzi. Napenda kutoa Ukijua inakuwa rahisi kukaa nayo mbali.

kupangiwa shule

Kuna kitu nataka kukup Idadi ya wapenzi wake wa zamani Wanaume wengi hupenda kujua wao ni wangapi kuwa na mwanamke Fulani. Lakini mwanamke kamwe hawezi akakLike Like. Hofu na mashaka yaliojuu yetu kwasisi wanafunzi tunaosubiri second selection siyo Post kutoka Bali ni je, wanafunzi wote tulio orodheshwa majina yetu second selection tutapangiwa shule woote au kunawengine wataachwa???

Lakin ukija ukiangakia wanafunzi tulip pangwa majina yetu second selection tunaosubiri kupangiwa shule tupo zaidi ya wanafunzi 34,… Sasa tunajiulza huku tukiwa nahofu kubwa kua tutachaguliwa wote au watachagua baadhi????

Samahani nilikua naomba kujuzwa kuwa toleo la pili litakua lini second selection??? Na nivigezo vp vinavyohitajika katika second selection??? Manaake mi ni mhitimu wa kidato cha nne mwaka jana na nilipata III Na vigezo vyote nilikua navyo ila sikuwepo first selection… sasa ningeomb kujuzwa ili nijue kama hawata chagua tena au laaa… Kwamaana jina langu nimeliona kwenye orodha ya second selection….

Tafadhal nsombeni msaada wenu wa majibu. Kwanza hongera kwa kufaulu.

PSLE (Darasa La Saba) 2019

Second selection itatangazwa na wizara husika nasi tutawajulisha hapahapa, endelea kuwa nasi. Tetesi zinavyoskika nikua baada ys muda wa kuriport kwa waliochaguliwa awamu yakwanza kuisha. Watapanga upya majina ya second selection na kuyapost mwez wa 8 mwishoni au tareh za mwanzo wa mwez wa 9. You are commenting using your WordPress. You are commenting using your Google account.

You are commenting using your Twitter account. You are commenting using your Facebook account. Notify me of new comments via email. Notify me of new posts via email. Elimu Leo Blog Sisi ni elimu tu. Search Search. Twitter Facebook YouTube. Watahiniwa waliofaulu kuanzia daraja la kwanza hadi la tatu — 96, Kati ya wanafunzi 96, ni wanafunzi 93, ndio wenye sifa za kuchaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano na Vyuo vya Ufundi kwa kuwa wamefaulu vigezo vyote vya msingi kama nilivyoainisha hapo juu.

Muhula wa kwanza kwa wanafunzi wa Kidato cha Tano kwa mwakautaanza tarehe 17 Julai Kwa kuwa upangaji wa wanafunzi wanaoingia Kidato cha Tano kwa mwaka umezingatia. Nitumie nafasi hii, kuwaagiza wanafunzi wote kuripoti katika Shule walizopangwa kwa wakati. Endapo mwanafunzi atachelewa kuripoti kwa zaidi yasiku 14 kuanzia tarehe ya kufungua Shule, nafasi yake itachukuliwa na wanafunzi wengine.

Ios webview camera permission

Orodha ya wanafunzi waliochaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano na Vyuo vya Ufundi kwa mwaka We will update with form five selection Result links as soon as it is available on the official website. List of students selected to join Form Five in …. Form Five Selections will be updated here. Karibu sana. Zitoka mnijuze kwenye email yangu kingmbotojb86 gmail. Msitoe vichwa vya matangazo ambayo hayapo.

Be professional kwa vitu kama hivi vinavyogusa maisha ya watu. It frustrate. Achenu kubabaisha watu akili. Yako wapi majina? Hivi ss watanzania tutakuwa wababaishaji mpaka lini? Aliyetoa taarifa hizi feck kwa nini mamlaka isimchukulie hatua ili ajifunze kutoa taarifa vizuri? Mimi sijapenda utendaji wa namna hii. Tuje tufe wazazi watoto wakose kusoma maana unasubiri mpaka unachoka wazazi. Naomba selection zikitoka mniariafu kupitia hii g-mail lucasnyamhang4 gmail.

Pia june 17 sawa. Kwa uzoefu ni kwamba mwezi wa 7 ni kuripotisha kwa hiyo itakuwaje kwa wale ambao mda huo ni kama mfupi? Kwa uzoefu ni kwamba mwezi wa 7 mwezi mmoja c kivile jamani.

Arabian sea weather

Helo hzo post niilimtumia huyo jamaa wa jkt kabla hawajamaa hawajaweka chochote. Na je?? Ndugu, Una uhakika na unachokiongea, hebu acha kupotosha jamii, kama una uhakika, hebu tuambie source ya habari hyo.

Kaeni Kwa Ku2lia Wote Mliofaulu Mana Izi selectn zitatoka 2 muda mrefu wacha si 2liopata 35 2endelelee ku2eseka mtaan mana kufel shule xo kufl maisha xo mnatakiwa mvute subr. We need selection time is going on, tujiandae mapema pia kama kutakua na second selection nayo isichelewe. Nyie wato posti za kidato cha tano! Jamani sijuwi ninene nini, ni hivi tunaosubiri hizo posti za watoto wapi wanaenda kusoma kidato cha 5 vpato tofauti.

Mwaka wa jana ilikuwa 30 May posti zilitoka kwa mwaka huu kunani? Au ndio mpango wa aliyenacho azidishiwe? Tafadhali sana naomba msiweke hayo maneno ya selection form five pasipo kweli watu wanaumia jinsi muda unavyoenda kufikiria hayo mambo!

Muda unaenda tuuu na maisha yenywe hayaa hafu ndo watoe june mwishon hafu mwisho wa kuliport july Hapa kazi iko wapi? Mnadanganya watu hata penye uzia?WANAFUNZI 9, waliofaulu darasa la saba mwaka jana katika mikoa ya Dar es Salaam na Iringa na kushindwa kupangiwa shule kutokana na kutokamilika kwa miundombinu, hatimaye wamepangiwa shule na wametakiwa kuripoti kesho.

Alisema tayari wameshaifanyia kazi changamoto hiyo, hivyo jumla ya wanafunzi 74, watapata haki ya kuendelea na masomo ya sekondari. Kati yao watahiniwa 24, wakiwamo wavulana 11, na wasichana 13, sawa na asilimia Kambelenje alisema ufaulu huo ulikuwa wa kiwango kikubwa sawa na asilimia 5.

Wanafunzisawa na asilimia Alipokuwa akitangaza matokeo ya darasa la saba Desemba mwaka jana, Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa Tamisemi Selemani Jafo, aliagiza mikoa yote iliyokuwa na upungufu wa vyumba vya madarasa kuhakikisha wanatatua changamoto hiyo mapema ili wanafunzi hao waweze kuripoti kwa wakati.

MAJINA YA WANAFUNZI WALIOCHAGULIWA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO NA VYUO VYA UFUNDI 2O17/18

Save my name, email, and website in this browser for the next time I comment. Corona yaondoa maisha ya Allen Garfield. D ammwagia sifa Wema Sepetu. Chynna Rogers afariki dunia. Virusi vya corona vyakosesha watu burudani msimu wa Pasaka. Corona yamliza Naomi Campbell kila siku. Usiwe mwepesi kutoa ushauri kwa mtu.

Wananchi wajengwe kisaikolojia kukabili corona.

kupangiwa shule

Namna ya kuwafanya watu wafurahie mafanikio yako. All Michezo Kimataifa Michezo Kitaifa. Familia zatajwa kikwazo wanasoka wanawake kujifua likizo ya corona. Elimu na Teknolojia. Please enter your comment! Please enter your name here. You have entered an incorrect email address! Haki zote zimeifadhiwa.Form Five selection list is something that is expected by a lot of Form four leavers in Tanzania.

There is news that the first-round selection of Students selected to join form five is expected to be released by the month of May or June Therefore, the second-round selection is expected to be released somewhere in September. Well, the rumors are exactly what they are- rumors.

Stay tuned for more updates on bangomagz. Kuwa na subira mkuu. Tunasubiri Tamisemi watangaze rasmi tutaziweka. Majina yote yatapatikana hapa… Karibu. Hii ni alert kwa waalengwa na kuwapa urahisi selection zitakapo tangazwa. Kwa maana majina yote yatawekwa hapa… So tuendelee kufuatilia hii page selection zote zitawekwa hapa.

Anaejua chochote anisaidie nataka kuapply D. Check this. Form five selection. June wiki ya kwanza imeisha na ya pili inakata. Sasa mnataka tujiandae lini? Mm tamisem kiukwel siwaelew hawa tamisem tatzo siasa inaingizwa kwenye Elimu mno selection zimekaaa mda mrefu sana hzo sasa ni sifa il msifiwe kuwa zimekaa mda mrefu. Hahaha vijana mna moto wa shule so kawaida den mwex mmja shul mnapataman hme……kuwen na subra kila kitu kitakaa vxuri son and tuwe wapole n kuvumilia hali ya kitaaaa japo kugumu lakn kaxen na tutafte pokert money hahaha cku njema wadau wa TAMISEMI.

Yet another thing I would like to talk about is that in place of trying to fit all your online degree lessons on days and nights that you complete work since the majority of people are fatigued when they returntry to have most of your lessons on the week-ends and only a couple of courses in weekdays, even if it means a little time away from your saturday and sunday.

This is fantastic because on the week-ends, you will be much more rested and concentrated for school work.

Many thanks for the different points I have figured out from your web site. How to Check for the form five selection Result ? Share this: WhatsApp Tweet. Leave a Reply Cancel reply.


About the author

Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *